Bổ sung hồ sơ trong quá trình sử dụng công sở của cơ quan Bảo hiểm xã hội

Ngày hỏi:28/01/2019

Ban biên tập có nhận được thắc mắc của bạn Nguyễn Đức Hoàng, có mail là duchoang***@gmail.com gửi về cho Ban biên tập mong nhận được phản hồi. Cụ thể: Việc bổ sung hồ sơ trong quá trình sử dụng công sở của cơ quan Bảo hiểm xã hội được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc bổ sung hồ sơ trong quá trình sử dụng công sở của cơ quan Bảo hiểm xã hội được quy định tại Điều 5 Quyết định 789/QĐ-BHXH năm 2013 Quy chế quản lý công sở tại các đơn vị trong hệ thống Bảo hiểm xã hội, cụ thể như sau:

      Trong quá trình sử dụng phải bổ sung vào hồ sơ quản lý công sở các giấy tờ liên quan đến các nội dung thay đổi sau đây:

      - Giấy tờ liên quan đến công tác bảo trì, cải tạo công sở.

      - Giấy tờ liên quan đến việc tách, nhập thửa đất của công sở.

      - Giấy tờ liên quan đến việc sắp xếp, thu hồi, Điều chuyển, thanh lý, bán công sở.

      - Hồ sơ trích ngang công sở (lập theo hướng dẫn tại Khoản 1, Khoản 2 và Khoản 3, Mục II Thông tư số 01/2007/TT-BXD), gồm:

      + Bản trích ngang công sở: Lập theo mẫu quy định tại Phụ lục số 01 ban hành kèm theo Thông tư số 01/2007/TT-BXD và nội dung trong Bản trích ngang công sở phải đảm bảo theo quy định tại Khoản 2, Mục II Thông tư số 01/2007/TT-BXD.

      + Bản vẽ sơ đồ tổng mặt bằng công sở: Bản vẽ phải thể hiện được vị trí, hình dáng, kích thước, diện tích của thửa đất; vị trí từng công trình trên khuôn viên đất; hình dáng, kích thước, diện tích xây dựng của từng công trình; ký hiệu hướng Bắc-Nam.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn