Căn cứ đóng bảo hiểm y tế đối với người hưởng lương hưu

Ngày hỏi:18/11/2010
Căn cứ để các định mức đóng bảo hiểm y tế đối với người hưởng lương hưu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 3 Điều 14 Luật Bảo hiểm y tế 2008 quy định: Đối với người hưởng lương hưu, trợ cấp mất sức lao động, trợ cấp thất nghiệp hằng tháng thì căn cứ để đóng bảo hiểm y tế là tiền lương hưu, trợ cấp mất sức lao động, trợ cấp thất nghiệp hằng tháng.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn