Chế độ BHYT đối với đối tượng thuộc hộ nghèo

Đối tượng thuộc hộ nghèo khi đi khám, chữa bệnh (KCB) BHYT được hưởng bao nhiêu % chi phí KCB?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Đắk Lắk tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 của Luật BHYT sửa đổi (có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2015): Đối tượng thuộc hộ cận nghèo khi đi KCB BHYT được hưởng 100 % chi phí KCB.


    Nguồn:

    http://daklak.gov.vn
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn