Chế độ khi tham gia BHXH tự nguyện

Ngày hỏi:05/05/2016

Khi tham gia bhxh tự nguyện thì người tham gia có được hưởng chế đó thai sàn như tham gia bhxh bắt buộc hay không?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh An Giang tư vấn như sau:

    • Tại Điều 4 Luật BHXH năm 2014 quy định BHXH tự nguyện bao gồm 02 chế độ: hưu trí và tử tuất không có chế độ thai sản. Nên khi tham gia BHXH tự nguyện thì Bạn không được giải quyết hưởng chế độ thai sản.


    Nguồn:

    Bảo Hiểm Xã Hội Tỉnh An Giang
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn