Chủ xe cơ giới hiểu thế nào?

Ngày hỏi:22/02/2021

Theo như quy định về bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới thì chủ xe cơ giới được hiểu thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 3 Nghị định 03/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/03/2021) quy định chủ xe cơ giới như sau:

      Chủ xe cơ giới là chủ sở hữu xe cơ giới hoặc được chủ sở hữu xe cơ giới giao chiếm hữu, sử dụng hợp pháp xe cơ giới.

      Trên đây là định nghĩa chủ xe cơ giới theo quy định về bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn