Cơ quan BHXH chuyển đơn khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh đến bộ phận Văn thư được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:14/03/2020

Xin chào Ban biên tập. Cơ quan BHXH chuyển đơn khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh đến Bộ phận Văn thư được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định? Mong Ban biên tập phản hồi sớm!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Điều 13 Quyết định 378/QĐ-BHXH 2020 việc chuyển đơn đến Bộ phận Văn thư quy định như sau:

      Ngay trong ngày tiếp nhận đơn, người tiếp công dân phải vào sổ giao nhận đơn, hồ sơ, tài liệu, chứng cứ (Mẫu số 05/SGN) và chuyển đơn đến Bộ phận Văn thư cơ quan (có ký giao, nhận). Trường hợp đơn nhận vào cuối giờ làm việc trong ngày thì việc chuyển đơn được thực hiện vào đàu giờ ngày làm việc tiếp theo.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn