Cơ quan BHXH được ký hợp đồng khám bệnh, chữa bệnh BHYT với các cơ sở y tế nào?

Ngày hỏi:17/09/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Mai Hương, tìm hiểu quy định của pháp luật về việc ký kết hợp dồng khám chữa bệnh giữa cơ quan bảo hiểm xã hội với các cơ sở y tế. Có thắc mắc tôi mong nhận phản hồi từ Ban biên tập. Cụ thể: Cơ quan BHXH được ký hợp đồng khám bệnh, chữa bệnh BHYT với các cơ sở y tế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ quan BHXH được ký hợp đồng khám bệnh, chữa bệnh BHYT với các cơ sở y tế quy định tại Khoản 1 Điều 4 Quyết định 1399/QĐ-BHXH năm 2014 quy định về tổ chức thực hiện bảo hiểm y tế trong khám, chữa bệnh do Bảo hiểm xã hội Việt Nam ban hành, cụ thể như sau:

      - Hợp đồng khám bệnh, chữa bệnh ngoại trú đối với cơ sở y tế có chức năng khám bệnh, chữa bệnh ngoại trú;

      - Hợp đồng khám bệnh, chữa bệnh ngoại trú và nội trú đối với cơ sở y tế có chức năng khám bệnh, chữa bệnh ngoại trú và điều trị nội trú.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn