Cơ sở khám bệnh, chữa bệnh BHYT ban đầu...?

Ngày hỏi:06/03/2012

Cơ sở khám bệnh, chữa bệnh BHYT ban đầu là gì?

Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Bến Tre tư vấn như sau:

  • Là cơ sở khám bệnh, chữa bệnh đầu tiên theo đăng ký của người tham gia BHYT; Được ghi trong thẻ BHYT. (Khoản 5, Điều 2, Luật BHYT).


Nguồn:

Bảo Hiểm Xã Hội Bến Tre
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn