Đã chốt sổ BHXH đến thời gian nào?

Ngày hỏi:02/04/2016

Xin chào BHXHHN! Cho tôi được hỏi số SBHXH số 2703008503 đã chốt đến tháng nào năm 2013. Số CMTND cũ 063030443 Số CMTND mới là 162577904 Từ tháng 8 năm 2010 công tác tại công ty CP Xây dựng Công nghiệp dân dụng PVV và đến tháng 4/2012 tôi đã chuyển công tác sang công ty CP Đầu tư Xây dựng Vinaconex PVC, đến 3/ 2014 tôi chuyển sang Công ty ty Cp CĐ Xây dựng -TBCN HÀ Đô. Vậy cho tôi đc biết tôi đã được đóng BHXH đến thời gian nào. Xin cảm ơn

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội TP. Hà Nội tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2.3, Điều 18,19 Luật BHXH 2014 và khoản 3 Điều 49 QĐ 959/QĐ-BHXH ngày 09/9/2015 của BHXH Việt Nam thì tư fngayf 01/01/2016 người lao động sẽ được quyền giữ sổ BHXH của mình. Vì vậy, bạn liên hệ với công ty, nơi đang giữ sổ BHXH của bạn để lấy thông tin. Ngoài ra bạn có thể tra Website BHXH TP để tra cứu quá trình đóng của cá nhân hàng năm.


    Nguồn:

    BẢO HIỂM XÃ HỘI THÀNH PHỐ HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn