Đăng ký khám bệnh ở Bệnh Viện Y học cổ truyền

Ngày hỏi:15/09/2015

Cho tôi hỏi đối tượng học sinh có được đăng ký khám chữa bệnh ở Bệnh viện y học cổ truyền hay không? Tôi xin chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Bình Phước tư vấn như sau:

  • Điều 3, mục II của Quy định việc đăng ký khám bệnh, chữa bệnh ban đầu đối với người tham gia BHYT trên địa bàn thị xã Đồng Xoài tại Quyết định số 19/QĐ-SYT ngày 21/01/2015 của Sở Y tế tỉnh Bình Phước về việc Ban hành quy định việc đăng ký khám bệnh, chữa bệnh ban đầu đối với người tham gia BHYT trên địa bàn thị xã Đồng Xoài quy định: “Tất cả các đối tượng tham gia BHYT trên địa bàn tỉnh Bình Phước tùy theo nhu cầu có thể lựa chọn cơ sở khám, chữa bệnh ban đầu tại Bệnh viện y học cổ truyền tỉnh”.

    Đề nghị bạn liên hệ với cơ quan BHXH huyện (thị xã) trên địa bàn cư trú để được hướng dẫn, giải quyết theo thẩm quyền./.


Nguồn:

BHXH tỉnh Bình Phước
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn