Địa bàn tham gia BHXH

Cho tôi hỏi, hiện giờ công ty tôi đang đóng BHXH tại quận Liên Chiểu, Tháng 9 tới công ty tôi thay đổi trụ sở tại Phước Sơn, Quảng Nam.Văn phòng đại diện vẫn ở Đà Nẵng. Vậy công ty tôi vẫn muốn đóng BHXH tại q.Liên chiểu , ĐN được không ?

    Nội dung này được BHXH thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Tại Điều 7 Quyết định số 959/QĐ-BHXH ngày 9/9/2015 quy định về Phương thức đóng BHXH, cụ thể như sau:
      - Đóng theo địa bàn
      + Đơn vị đóng trụ sở chính ở địa bàn tỉnh nào thì đăng ký tham gia đóng BHXH tại địa bàn tỉnh đó theo phân cấp của cơ quan BHXH tỉnh.
      + Chi nhánh của doanh nghiệp đóng BHXH tại địa bàn nơi cấp giấy phép kinh doanh cho chi nhánh.
      Bạn căn cứ theo quy định nêu trên để thực hiện./.


    Nguồn:

    Bảo hiểm xã hội thành phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn