Địa chỉ của thẻ BHYT sai

Ngày hỏi:25/01/2016

Tôi làm việc tại đơn vị trường học. Các năm trước đây thẻ BHYT của tôi ghi địa chỉ là trường nơi tôi công tác. Năm nay ghi địa chỉ là "Thị trấn Đồng Xoài - huyện Đồng Phú - tỉnh Sông Bé" nhưng thực tế thì địa chỉ hiện tại của tôi không phải như vậy, cho hỏi hỏi: - Như vậy đi khám chữa bệnh BHYT có được hưởng chế độ BHYT không? - Tôi muốn đổi lại địa chỉ ghi trên thẻ BHYT là nơi công tác hoặc nơi thường trú hiện nay thì có được không, thủ tục đổi gồm những giấy tờ gì. Xin cảm ơn.

Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Bình Phước tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Điều 29 Quyết định số 959/QĐ-BHXH ngày 09/09/2015 của Tổng Giám đốc BHXH Việt Nam quy định cấp lại, đổi thẻ BHYT như sau:

    Tờ khai cung cấp và thay đổi thông tin người tham gia BHXH, BHYT (mẫu TK1-TS);
    Thẻ BHYT (trường hợp hỏng hoặc thay đổi thông tin);
    Bảng kê giấy tờ hồ sơ làm căn cứ cấp lại, đổi thẻ BHYT;

    Đề nghị bạn liên hệ cơ quan BHXH huyện, thị xã để được đổi thẻ BHYT theo quy định./.


Nguồn:

BHXH tỉnh Bình Phước
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn