Điều kiện hưởng bảo hiểm

Ngày hỏi:15/10/2015

Cho tôi xin hỏi trường hợp: hiện nay tôi mới hợp đồng 2 tháng tại trường học có đóng bảo hiểm xã hội. nhưng giờ tôi xin nghỉ sinh có được hưởng bảo hiểm thai sản không? căn cứ pháp lý?

    • Chào bạn, trường hợp này bạn không đủ điều kiện hưởng chế độ thai sản khi sinh nhé, bạn phải đóng BHXH đủ 06 tháng trong vòng 12 tháng trước khi sinh thì mới được hưởng chế độ.

      Căn cứ Khoản 2 Điều 28 Luật bảo hiểm xã hội 2006.


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Điều kiện hưởng bảo hiểm
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn