Điều kiện nghỉ hưởng chế độ dưỡng sức

Ngày hỏi:03/03/2017

Chị Anh nghỉ hưởng chế độ sinh con từ ngày 20/7/2016 đến hết ngày 19/01/2017. Ngày 20/01/2017 phải trở lại làm việc nhưng sức khỏe còn yếu nên Chị Anh xin nghỉ chế độ dưỡng sức từ ngày 20/01/2017 đến ngày 24/01/2017 (vì sinh thường). Trường hợp của Chị Anh có được nghỉ hưởng chế độ dưỡng sức không ạ? Tôi xin chân thành cảm ơn.

Nội dung này được Bảo hiểm xã hội Việt Nam tư vấn như sau:

  • Điều kiện nghỉ hưởng chế độ dưỡng sức
    (ảnh minh họa)
  • Trường hợp của chị Anh đủ điều kiện nghỉ việc hưởng chế độ dưỡng sức phục hồi sức khỏe sau thai sản theo quy định tại Điều 41 Luật bảo hiểm xã hội 2014.


Nguồn:

Theo Bảo hiểm Xã hội Việt Nam
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn