Điều trị cận thị có được quỹ BHYT thanh toán không?

Năm nay con tôi 5 tuổi, gia đình muốn đưa cháu đi điều trị cận thị. Xin hỏi điều trị cận thị có được quỹ BHYT thanh toán không?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Đắk Lắk tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 23 của Luật BHYT sửa đổi (có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2015):
      - Trường hợp trẻ em dưới 6 tuổi khi điều trị lác, cận thị và tật khúc xạ của mắt cũng sẽ được quỹ BHYT thanh toán.
      Theo đó, nếu cháu đi KCB từ ngày 01/01/2015 trở đi sẽ được quỹ BHYT thanh toán chi phí KCB.


    Nguồn:

    http://daklak.gov.vn
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn