Đóng Quỹ bảo hiểm xe cơ giới

Ngày hỏi:03/10/2013
Đóng Quỹ bảo hiểm xe cơ giới không đúng thời hạn thì bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Tại khoản 1 Điều 40 Nghị định số 103/2008/NĐ-CP ngày 16/09/2008 quy định:

      Phạt tiền 20.000.000 đồng đối với doanh nghiệp bảo hiểm; phạt tiền 20.000.000 đồng đối với Tổng giám đốc (Giám đốc) của doanh nghiệp bảo hiểm thực hiện hành vi đóng Quỹ bảo hiểm xe cơ giới không đúng thời hạn quy định.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn