Giấy chứng nhận bảo hiểm ô tô

Ngày hỏi:18/11/2010
Khi điều khiển ô tô mà không mang theo Giấy chứng nhận bảo hiểm thì bị xử phạt bao nhiêu tiền?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Tại khoản 2 Điều 29 Nghị định số 103/2008/NĐ-CP ngày 16/09/2008 quy định:

      Phạt tiền 500.000 đồng đối với người điều khiển xe ô tô, máy kéo và các loại xe cơ giới tương tự không có hoặc không mang theo Giấy chứng nhận bảo hiểm còn hiệu lực.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn