Hành vi không cung cấp tài liệu, thông tin về bảo hiểm xã hội theo yêu cầu của cơ quan nhà nước có thẩm quyền bị xử phạt thế nào?

Hành vi không cung cấp tài liệu, thông tin về bảo hiểm xã hội theo yêu cầu của cơ quan nhà nước có thẩm quyền bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Ninh Bình tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 24 Nghị định số 135/2007/NĐ-CP ngày 16 tháng 8 năm 2007 của Chính phủ:

      - Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

      - Biện pháp khắc phục hậu quả: buộc cung cấp thông tin trong thời hạn hai ngày làm việc, kể từ ngày ra quyết định xử phạt đối với người có hành vi vi phạm.


    Nguồn:

    "bhxhninhbinh.gov.vn"
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn