Kê đơn thuốc sau cấp cứu

Cho tôi hỏi khi tôi vào cấp cứu ở bệnh viện Tâm Trí sau vài giờ thì tôi được bác sĩ cho về và tôi được kê đơn vị phí có đúng không? tại sao không được nhận thuốc bảo hiểm chứ. Tôi rất mong được trả lời sớm nhất của cơ quan, tôi xin ảm ơn!

    Nội dung này được BHXH thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 6, Điều 6, Chương III, Thông tư Liên tịch số 41/2014/TTLT-BYT-BTC ngày 24/11/2014 về Hướng dẫn thực hiện Bảo hiểm y tế: Trường hợp cấp cứu, người tham gia BHYTđược đến khám bệnh, chữa bệnh tại bất kỳ cơ sở y tế nào và phải xuất trình các loại giấy tờ theo qui định của Luật BHYT. Khi hết giai đoạn cấp cứu, người bệnh được cơ sở y tế làm thủ tục chuyển đến khoa, phòng khác tại cơ sở để tiếp tục theo dõi, điều trị hoặc chuyển tuyến khám bệnh, chữa bệnh như trường hợp khám bệnh, chữa bệnh đúng tuyến qui định.
      Theo nội dung trong thư Bạn gửi thì Bệnh viện Tâm trí ghi đơn để bạn phải mua theo viện phí là chưa đúng


    Nguồn:

    Bảo hiểm xã hội thành phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn