Không đăng ký nội quy lao động với cơ quan quản lý nhà nước về lao động cấp tỉnh thì bị xử lý như thế nào?

Ngày hỏi:11/03/2020

Không đăng ký nội quy lao động với cơ quan quản lý nhà nước về lao động cấp tỉnh thì bị xử lý như thế nào? Trích dẫn căn cứ mới nhất. Mong nhận được sự phản hồi từ chuyên viên. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 18 Nghị định 28/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ ngày 15/04/2020) thì được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với người sử dụng lao động có một trong các hành vi sau đây:

      ...

      b) Không đăng ký nội quy lao động với cơ quan quản lý nhà nước về lao động cấp tỉnh;

      ...

      Vậy nên đối với người sử dụng lao động có hành vi không đăng ký nội quy lao động với cơ quan quản lý nhà nước về lao động cấp tỉnh thì bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Để biết thêm thông tin về vấn đề trên bạn có thể tham khảo tại Nghị định 28/2020/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn