Không thông báo tình trạng hợp đồng bảo hiểm

Ngày hỏi:18/11/2010
Khi ký kết hợp đồng bảo hiểm mà không được công ty bảo hiểm giải thích rõ về các điều luật, tình trạng bảo hiểm thì bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 17 Nghi định số 98/2013/NĐ - CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kinh doanh bảo hiểm, kinh doanh xổ số quy định:

      - Không thông báo cho bên mua bảo hiểm về tình trạng bảo hiểm bảo hiểm thì bị phạt tiền từ 40.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng. (điểm b, khoản 2)

      - ĐÌnh chỉ 2 đến 3 tháng liên quan đến hành vi vi phạm hành chính trong Giấy phép thành lập và hoạt động. (khoản 3)

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn