Làm thế nào để biết đơn vị sử dụng lao động có đóng BHXH cho NLĐ hay không?

Ngày hỏi:31/03/2016
Ông Nguyễn Văn Bình, Hà Nội hỏi: Cơ quan tôi có trụ sở ở Quận Hai Bà Trưng, vậy tôi muốn biết cơ quan có đóng cho tôi không và đóng ở mức tiền nào thì tôi phải làm gì?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội Việt Nam tư vấn như sau:

    • Khoản 7 Điều 18 Luật BHXH năm 2014 quy định: Định kỳ 06 tháng người sử dụng lao động cung cấp thông tin về đóng BHXH; định kỳ hằng năm được cơ quan BHXH xác nhận về đóng BHXH; được yêu cầu người sử dụng lao động và cơ quan BHXH cung cấp thông tin về đóng BHXH.

      Để biết thêm chi tiết về việc đóng BHXH của mình đề nghị Ông liên hệ với cơ quan nơi Ông đang công tác và BHXH Quận Hai Bà Trưng./.


    Nguồn:

    Theo Bảo hiểm Xã hội Việt Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn