Lĩnh BHXH 1 lần

Ngày hỏi:27/06/2014

Chào Luật sư, Tôi tham gia đóng bảo hiểm ở công ty từ tháng 9/2011 đến tháng 7/2012 tổng cộng là 11 tháng. Hiện nay tôi đã nghỉ việc được 2 năm và không muốn đóng bhxh nữa, tôi xin hỏi giờ tôi lĩnh bhxh 1 lần thì được bao nhiêu? Tổng tiền lương trong sổ bh ghi là 3.375.000. Tôi xin chân thành cảm ơn.

    • Điều 56 Luật BHXH quy định mức hưởng bảo hiểm xã hội một lần như sau:

      Mức hưởng bảo hiểm xã hội một lần được tính theo số năm đã đóng bảo hiểm xã hội, cứ mỗi năm tính bằng 1,5 tháng mức bình quân tiền lương, tiền công tháng đóng bảo hiểm xã hội.

      Như vậy, bạn hãy tự tính mức của bạn được hưởng nhé


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn