Mức đóng bảo hiểm y tế

Ngày hỏi:18/11/2010
Tôi là người lao động làm việc không xác định thời hạn với công ty X, vậy mức đóng bảo hiểm y tế hàng tháng của tôi là bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 13 Luật Bảo hiểm y tế 2008 quy định :. Mức đóng và trách nhiệm đóng bảo hiểm y tế được quy định như sau: Mức đóng hằng tháng của đối tượng quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều 12 của Luật này (tức có người lao động theo hợp đồng lao động không xác định thời hạn) tối đa bằng 6% mức tiền lương, tiền công tháng của người lao động, trong đó người sử dụng lao động đóng 2/3 và người lao động đóng 1/3.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn