Mức hưởng BHYT cho đối tượng thuộc hộ cận nghèo khi đi khám, chữa bệnh (KCB) bảo hiểm y tế

Đối tượng thuộc hộ cận nghèo khi đi khám, chữa bệnh (KCB) bảo hiểm y tế (BHYT) được hưởng bao nhiêu % chi phí KCB?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Đắk Lắk tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 của Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật BHYT (có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2015): Đối tượng thuộc hộ cận nghèo khi đi KCB BHYT được hưởng 95 % chi phí KCB.


    Nguồn:

    http://daklak.gov.vn
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn