Mức thu phí cấp lại, đổi thẻ bảo hiểm y tế là bao nhiêu?

Ngày hỏi:21/11/2016

Mức thu phí cấp lại, đổi thẻ bảo hiểm y tế là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Thẻ bảo hiểm y tế của tôi bị mất nay tôi có nhu cầu xin cấp lại thẻ bảo hiểm y tế. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi mức thu phí cấp lại, đổi thẻ bảo hiểm y tế là bao nhiêu? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Khánh Ngọc (ngoc****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu phí cấp lại, đổi thẻ bảo hiểm y tế được quy định tại Điều 2 Thông tư 19/2010/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí cấp lại và đổi thẻ bảo hiểm y tế như sau:

      - Phí cấp lại thẻ bảo hiểm y tế: 4.000 đồng/thẻ;

      - Phí đổi thẻ bảo hiểm y tế: 2.000 đồng/thẻ

      Trên đây là Mức thu phí cấp lại, đổi thẻ bảo hiểm y tế. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tạiThông tư 19/2010/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí cấp lại và đổi thẻ bảo hiểm y tế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn