Muốn đăng ký khám chữa bệnh BHYT ban đầu tại bệnh viện đa khoa tỉnh cần những điều kiện gì?

Ngày hỏi:13/01/2016

Muốn đăng ký khám chữa bệnh BHYT ban đầu tại bệnh viện đa khoa tỉnh Bình Phước cần những điều kiện gì?

Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Bình Phước tư vấn như sau:

  • Muốn đăng ký khám chữa bệnh BHYT ban đầu tại bệnh viện đa khoa tỉnh cần những điều kiện gì?
    (ảnh minh họa)
  • Căn cứ Điều 9 Thông tư số 40/2015/TT-BYT cuûa Boä Y teá và Quyết định số 19/QĐ-SYT ngày 21/01/2015 của Sở Y tế tỉnh Bình Phước, để được đăng ký KCB BHYT ban đầu tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Bình Phước bạn phải thuộc một trong các trường hợp sau:

    Người thuộc diện được quản lý, bảo vệ sức khỏe cán bộ của tỉnh, thành phố; Người có công với cách mạng, người từ đủ 80 tuổi trở lên; trẻ em dưới 6 tuổi; cán bộ, công chức, viên chức làm việc tại các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp thuộc tỉnh đóng trên địa bàn thị xã Đồng Xoài; học sinh, sinh viên các thuoäc caùc trường: THPT chuyên Quang Trung, Cao đẳng sư phạm tænh Bình Phöôùc, Trung cấp Y tế, THPT nội trú tỉnh, Trung cấp Kinh tế tỉnh; Học sinh tiểu học, THCS các trường đóng trên địa bàn xã Tiến Thành, xã Tân Thành; người đang sinh sống tại xã Tiến Thành, xã Tân Thành; thân nhân công an tỉnh Bình Phước.


Nguồn:

BHXH tỉnh Bình Phước
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn