Nhổ răng số 8

Ngày hỏi:20/04/2016

Tôi muốn nhổ răng số 8 thì có được hưởng bảo hiểm y tế không? và thủ tục cần làm là những gì ạ

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội TP. Hà Nội tư vấn như sau:

    • Đối chiếu với Điều 23 Luật BHYT, Nếu ông muốn nhổ răng số 8 thì vẫn được hưởng BHYT. Thủ tục gồm: Thẻ BHYT, CMT hoặc giấy tờ tùy thân có ảnh đến cơ sở KCB BHYT nới đăng ký KCB ban đầu, hoặc các phòng khám, bệnh viện tuyến huyện để được xử lý.


    Nguồn:

    BẢO HIỂM XÃ HỘI THÀNH PHỐ HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn