Phạm vi được hưởng của người tham gia BHYT

Phạm vi được hưởng của người tham gia BHYT gồm những gì?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội tỉnh Đắk Lắk tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 21 của Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật BHYT (có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2015), người tham gia BHYT được quỹ BHYT chi trả chi phí sau đây:

      1. Khám bệnh, chữa bệnh, phục hồi chức năng, khám thai định kỳ, sinh con;

      2. Vận chuyển người bệnh từ tuyến huyện lên tuyến trên đối với người có công với cách mạng, cựu chiến binh, trẻ em dưới 06 tuổi, người thuộc diện hưởng trợ cấp Bảo hiểm xã hội hàng tháng, người thuộc hộ gia đình nghèo, người dân tộc thiểu số sống ở vùng khó khăn, thân nhân của người có công với cách mạng là cha đẻ, mẹ đẻ, vợ hoặc chồng, con của liệt sỹ; người có công nuôi dưỡng liệt sỹ, trong trường hợp cấp cứu hoặc đang điều trị nội trú phải chuyển tuyến chuyên môn kỹ thuật.


    Nguồn:

    http://daklak.gov.vn
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn