Thời hạn cấp thẻ bảo hiểm y tế cho người lao động.

Cho tôi hỏi, công ty tôi đăng kí đóng BHXH theo tháng, Nhưng muốn mua BHYT cho nhân viên trong 1 năm cho tiện được không vậy? Tôi xin cảm ơn!

    Nội dung này được BHXH thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Căn cứ Tiết (b) Mục 1.1 Khoản 1 Điều 47 Quyết định 959/QĐ-BHXH ngày 09/9/2015 của Bảo hiểm xã hội Việt Nam thì thời hạn cấp thẻ của công ty Bạn không quá 1 năm. Vì vậy tuỳ vào tình hình đóng bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm thất nghiệp của công ty Bạn mà cơ quan Bảo hiểm xã hội sẽ cấp thẻ bảo hiểm y tế có thời hạn thích hợp. Công ty Bạn nên trao đổi với cơ quan bảo hiểm xã hội nơi cấp thẻ bảo hiểm y tế để phối hợp giải quyết.


    Nguồn:

    Bảo hiểm xã hội thành phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn