Thông báo hoạt động dịch vụ việc làm không theo quy định của pháp luật thì bị xử lý như thế nào?

Ngày hỏi:16/03/2020

Chào chuyên viên mình có thắc mắc như sau: Thông báo hoạt động dịch vụ việc làm không theo quy định của pháp luật thì doanh nghiệp hoạt động dịch vụ việc làm bị xử lý như thế nào? Trích dẫn căn cứ mới nhất. Cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 6 Nghị định 28/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ ngày 15/04/2020) quy định như sau:

      Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với doanh nghiệp hoạt động dịch vụ việc làm có hành vi thông báo hoạt động dịch vụ việc làm không theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là nội dung mức xử phạt đối với doanh nghiệp hoạt động dịch vụ việc làm có hành vi thông báo hoạt động dịch vụ việc làm không theo quy định của pháp luật. Đề biết thêm thông tin về vấn đề trên bạn có thể tham khảo tại Nghị định 28/2020/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn