Thủ tục đăng ký tham gia bảo hiểm xã hội lần đầu

Ngày hỏi:21/04/2016

Tôi muốn hỏi đối với trường hợp, giám đốc là người quản lý công ty TNHH nhưng đồng thời cũng đang làm thuê và đóng bảo hiểm tại công ty khác thì có phải đăng kí tham gia bảo hiểm xã hội lần đầu cho doanh nghiệp đang quản lý hay không? Nếu có thì thủ tục khai báo như thế nào?

    Nội dung này được Bảo hiểm xã hội TP. Hà Nội tư vấn như sau:

    • Theo Điều 4 và Điều 21 Quyết định 959/QĐ-BHXH ngày 09/09/2015 của BHXH VN quy định về đối tượng tham gia BHXH bắt buộc và thủ tục đối với đơn vị tham gia lần đầu./.


    Nguồn:

    BẢO HIỂM XÃ HỘI THÀNH PHỐ HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn