Tiền lương làm căn cứ đóng bảo hiểm y tế

Ngày hỏi:18/11/2010
Căn cứ đóng bảo hiểm y tế đối với người lao động thực hiện chế độ tiền lương do nhà nước quy định là gì?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 14 Luật Bảo hiểm y tế 2008 quy định: Đối với người lao động thuộc đối tượng thực hiện chế độ tiền lương do Nhà nước quy định thì căn cứ để đóng bảo hiểm y tế là tiền lương tháng theo ngạch bậc, cấp quân hàm và các khoản phụ cấp chức vụ, phụ cấp thâm niên vượt khung, phụ cấp thâm niên nghề (nếu có).


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn