Trường hợp người lao động nghỉ chế độ con chết sau sinh thì có được hưởng BHYT

Cho em hỏi, trường hợp người lao động nghỉ chế độ con chết sau sinh thì có được hưởng chế độ BHYT mien phí (người lao động và người sử dung lao động không phải trả tiền BHYT nhưng vẫn được hưởng chế độ BHYT) cho thời gian nghỉ hưởng chế độ đó không?

    Nội dung này được BHXH thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Tại Khoản a, Điểm 1, Điều 2 , Nghị định số 105/2014/NĐ-CP ngày 15/11/2014 thi người lao động trong thời gian nghỉ việc hưởng chế độ BHXH thì không phải đóng BHYT nhưng vẫn được hưởng quyền lợi BHYT


    Nguồn:

    Bảo hiểm xã hội thành phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn