Về chế độ bảo hiểm y tế

Tôi có thai 2 tháng rồi mới vào công ty làm và đóng bảo hiểm xã hội , bảo hiểm y tế. Vậy thì đến khi tôi sinh con (lúc này tôi đóng BHYT,BHXH được 7 tháng), thẻ bảo hiểm y tế của tôi có dùng được không? tức là có được hưởng 80% không?

    Nội dung này được BHXH thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Tại Điểm a, Khoản 1, Điều 2, Luật bảo hiểm y tế về phạm vi được hưởng của người tham gia BHYT qui định quĩ bảo hiểm y tế chi trả chi phí: Khám bệnh, chữa bệnh, phục hồi chức năng, khám thai định kỳ, sinh con.
      Tỷ lệ được hưởng qui định theo mã quyền lợi của người tham gia BHYT, tối thiểu là 80% trong qui định


    Nguồn:

    Bảo hiểm xã hội thành phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn