Về chế độ BHXH một lần.

E muon hoi em dong bhxh duoc 45 thang muc luong co ban cuoi cung la 2.100.000 nay em muon biet minh se nhan duoc tiên bhxh la bao nhieu?

    Nội dung này được BHXH thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Điều 56 Luật bảo hiểm xã hội quy định mức hưởng bảo hiểm xã hội một lần như sau:

      Mức hưởng bảo hiểm xã hội một lần được tính theo số năm đã đóng bảo hiểm xã hội, cứ mỗi năm tính bằng 1,5 tháng mức bình quân tiền lương, tiền công tháng đóng bảo hiểm xã hội. Trường hợp của Bạn nêu chỉ có mức lương đóng BHXH tháng cuối cùng nên không có đủ căn cứ để trả lời cụ thể.


    Nguồn:

    Bảo hiểm xã hội thành phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn