Bán kính của hành lang bảo vệ của các công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám là bao nhiêu?

Ngày hỏi:22/01/2019

Mọi người hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Bán kính của hành lang bảo vệ của các công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám là bao nhiêu? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám bao gồm các trạm thu dữ liệu viễn thám, trạm điều khiển vệ tinh viễn thám.

      Theo đó, về vấn đề mà bạn đang thắc mắc thì tại Khoản 3 Điều 12 Nghị định 03/2019/NĐ-CP về hoạt động viễn thám do Thủ tướng Chính phủ ban hành có quy định như sau:

      Hành lang bảo vệ của các công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám được xác lập với bán kính 150 mét tính từ tâm ăng ten.

      => Như vậy, theo quy định này thì bán kính của hành lang bảo vệ của các công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám là 150 mét tính từ tâm ăng ten bạn nhé.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn