Cách xác định số năm vi phạm để tính số lợi có được do sử dụng đất do lấn chiếm

Ngày hỏi:06/12/2019

Theo quy định mới nhất việc xác định số lợi có được do sử dụng đất do lấn chiếm đều được tính trên số năm vi phạm. Vậy cho hỏi nếu số năm vi phạm lẻ 03 tháng được tính như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cách xác định số năm vi phạm để tính số lợi có được do sử dụng đất do lấn chiếm
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 9 Điều 7 Nghị định 91/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 05/01/2020) quy định cách xác định số năm vi phạm để tính số lợi có được do sử dụng đất do lấn chiếm, cụ thể như sau:

      => Số năm vi phạm quy định tại các khoản 1, 2, 3 và 4 Điều này đối với trường hợp có lẻ ngày, tháng thì số ngày, tháng lẻ đó được quy đổi một ngày bằng 0,0028 năm.

      Như vậy, 1 ngày vi phạm được quy đổi thàng 0,0028 năm cho nên lẻ 03 tháng được tính là 0.084 năm.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn