Cây ăn quả lâu năm được chứng nhận quyền sở hữu phải có những đặc tính nào?

Ngày hỏi:07/11/2020

Luật sư trả lời giúp tôi vấn đề sau: Cây ăn quả lâu năm được chứng nhận quyền sở hữu thì phải đáp ứng những đặc tính nào ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cây ăn quả lâu năm được chứng nhận quyền sở hữu phải có những đặc tính nào?
      (ảnh minh họa)
    • Điểm b Khoản 1 Điều 4 Thông tư liên tịch 22/2016/TTLT-BNNPTNT-BTNMT thì cây ăn quả lâu năm là loại cây được chứng nhận quyền sở hữu.

      Theo Khoản 2 Điều 4 Thông tư này thì cây lâu năm được chứng nhận quyền sở hữu phải có các đặc tính như sau:

      - Cây gieo trồng một lần, cho thu hoạch sản phẩm (mà thân chính vẫn giữ nguyên) hoặc sử dụng làm cây lấy gỗ, cây cảnh quan, cây bóng mát, có thời gian sinh trưởng từ khi gieo trồng đến khi thanh lý trên năm (05) năm:

      - Thuộc một trong các nhóm cây sau: cây thân gỗ, cây thân bụi hoặc cây thân leo.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chứng nhận quyền sở hữu
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn