Cho thuê đất sông, ngòi nuôi trồng thủy sản có thu tiền

Ngày hỏi:21/02/2014
Gia đình tôi muốn phát triển nuôi trồng thủy sản. Nhưng tôi khồng biết việc thuê đất sông, ngòi để nuôi trồng thủy sản thì nhà nước cho thuê đất có thu tiền hay không? Xin luật sư tư vấn giúp!

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Việc quản lý đất sông, ngòi. kênh, rạch, suối và mặt nước chuyên dùng được pháp luật Đất đai quy định tại Điều 163 Luật đất đai 2013, theo đó, Nhà nước cho thuê đất sông, ngòi, kênh, rạch, suối thu tiền thuê đất hàng năm đối với tổ chức kinh tế, hộ gia đình, cá nhân để nuôi trồng thủy sản.

      Như vậy, trường hợp thuê đất sông, ngòi để nuôi trồng thủy sản thì hộ gìa đình ông/bà phải trả tiền theo quy định của Nhà nước.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn