Đất làm nghĩa trang được xác định là loại đất gì?

Ngày hỏi:12/10/2020

Căn cứ vào mục đích sử dụng đất thì đất làm nghĩa trang được xác định là loại đất gì? Xin được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đất làm nghĩa trang được xác định là loại đất gì?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 2 Điều 10 Luật Đất đai 2013 thì nhóm đất phi nông nghiệp bao gồm các loại đất sau đây:

      - Đất cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng;

      - Đất làm nghĩa trang, nghĩa địa, nhà tang lễ, nhà hỏa táng;

      - Đất sông, ngòi, kênh, rạch, suối và mặt nước chuyên dùng;

      - ......

      Như vậy đất làm nghĩa trang được xác định là đất phi nông nghiệp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn