Dịch vụ về dữ liệu không gian địa lý quốc gia được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:24/07/2018

Dịch vụ về dữ liệu không gian địa lý quốc gia được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Phi Hùng. Hiện tôi đang có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018, dịch vụ về dữ liệu không gian địa lý quốc gia được quy định ra sao? Hi vọng sớm nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018, dịch vụ về dữ liệu không gian địa lý quốc gia được quy định tại Điều 46 Luật Đo đạc và bản đồ 2018 với nội dung như sau:

      - Dịch vụ về dữ liệu không gian địa lý quốc gia bao gồm chia sẻ, chuyển đổi, phân tích, tích hợp, tra cứu và tải dữ liệu.

      - Các dịch vụ về dữ liệu không gian địa lý quốc gia được thực hiện thông qua Cổng thông tin không gian địa lý Việt Nam.

      Trên đây là nội dung trả lời về dịch vụ về dữ liệu không gian địa lý quốc gia. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn