Diện tích nhà ở thấp tầng được hỗ trợ mua

Ngày hỏi:07/07/2013
Bà Trần Hoài Thu (thuhoai_79@...) phản ánh: Theo quy định tại Thông tư số 07/2013/TT-BXD của Bộ Xây dựng, nhà ở thương mại có diện tích nhỏ hơn 70m2 đối với nhà thấp tầng là “có diện tích sàn nhà ở nhỏ hơn 70m2 và diện tích khuôn viên đất nhỏ hơn 70m2”. Theo bà Thu hiểu, nếu mua nhà ở thấp tầng thì tổng diện tích sàn nhà và khuôn viên đất là dưới 140m2. Bà Thu muốn biết, bà hiểu như vậy có đúng không?

    Nội dung này được Bộ Xây dựng tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 5 Thông tư số 07/2013/TT-BXD ngày 15/5/2013 của Bộ Xây hướng dẫn việc xác định các đối tượng được vay vốn hỗ trợ nhà ở theo Nghị quyết số 02/NQ-CP ngày 7/1/2013 của Chính phủ thì nhà thấp tầng là nhà ở xây dựng tại khuôn viên đất nhỏ hơn 70m2 và có tổng diện tích sàn nhà ở cùng với khuôn viên đất nhỏ hơn 70m2.


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử Bộ Xây dựng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn