Diện tích sử dụng nhà ở công vụ được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:13/07/2018

Diện tích sử dụng nhà ở công vụ được quy định như thế nào? Chào ban biên tập, tôi là Đình Hưng, tìm hiểu quy định về quy định của pháp luật về nhà ở công vụ, có thắc mắc tôi muốn nhờ Ban biên tập giải đáp và cung cấp thông tin giúp, cụ thể là: Diện tích sử dụng nhà ở công vụ được quy định như thế nào? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận câu trả lời từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Diện tích sử dụng nhà ở công vụ được quy định Khoản 2 Điều 2 Quyết định 27/2015/QĐ-TTg về tiêu chuẩn nhà ở công vụ do Thủ tướng Chính phủ ban hành, cụ thể:

      TT

      Loại nhà

      Diện tích đất (m2)

      Tổng diện tích sử dụng (m2)

      I

      BIỆT THỰ

      1

      Loại A

      450 - 500

      300 - 350

      2

      Loại B

      350 -400

      250 - 300

      II

      CĂN HỘ CHUNG CƯ KHU VỰC ĐÔ THỊ

      1

      Căn hộ loại 1

      -

      140 - 160

      2

      Căn hộ loại 2

      -

      100 - 115

      3

      Căn hộ loại 3

      -

      80 - 90

      4

      Căn hộ loại 4

      -

      60 - 70

      5

      Căn hộ loại 5

      -

      25 - 45

      III

      CĂN NHÀ KHU VỰC NÔNG THÔN

      1

      Căn nhà loại 1

      -

      80 - 90

      2

      Căn nhà loại 2

      -

      55 - 65

      3

      Căn nhà loại 3

      -

      40 - 45

      4

      Căn nhà loại 4

      -

      25 - 35

      Trên đây là nội dung câu trả lời về diện tích sử dụng nhà ở công vụ. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 27/2015/QĐ-TTg năm 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn