Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở thể dục thể thao theo công trình

Ngày hỏi:05/08/2019

Liên quan đến việc quản lý và sử dụng đất để xây dựng cơ sở thể dục, thể thao. Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định thì định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở thể dục thể thao theo công trình được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở thể dục thể thao theo công trình được quy định tại Khoản 2 Điều 7 Thông tư 01/2017/TT-BTNMT quy định Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở văn hóa, y tế, giáo dục và đào tạo, thể dục thể thao do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, cụ thể như sau:

      Đơn vị tính: 1.000 m2/công trình

      STT

      n công trình

      Định mức sử dụng đất

      Cấp xã

      Cấp huyện

      Cấp tỉnh

      Cấp trung ương

      1

      Sân tập thể thao đơn giản

      0,2 - 1,2

      2

      Sân vận động

      6,0 - 7,0

      25,0 - 30,0

      45,0 - 50,0

      50,0 - 55,0

      3

      Cơ sở thể dục thể thao (Theo quy định tại Điều 54 Luật Thể dục Thể thao)

      0,5 - 0,6

      2,0 - 3,0

      2,5 - 3,5

      4

      Nhà thi đấu và nhà tập luyện đa năng

      0,5 - 0,6

      4,5 - 5,0

      6,0 - 7,0

      5

      Bể bơi

      0,5 - 0,6

      2,5 - 3,0

      4,5 - 5,0

      6

      Khu liên hợp thể thao hoặc Trung tâm thể thao cấp tỉnh

      150,0 - 200,0

      7

      Khu liên hợp thể thao hoặc Trung tâm thể thao cấp vùng

      400,0 - 500,0

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT