Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở văn hóa được quy định ra sao?

Ngày hỏi:05/08/2019

Tìm hiểu quy định về việc giao định mức sử dụng đất. Cho tôi hỏi định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở văn hóa được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở văn hóa được quy định tại Khoản 3 Điều 4 Thông tư 01/2017/TT-BTNMT quy định Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở văn hóa, y tế, giáo dục và đào tạo, thể dục thể thao do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, cụ thể như sau:

      Đơn vị: m2/đầu người

      STT

      Phân theo vùng

      Định mức sử dụng đất

      Cấp xã

      Cấp huyện

      Cấp tỉnh

      Đồng bằng

      Miền núi

      Đồng bằng

      Miền núi

      1

      Trung du miền núi phía Bắc

      0,52 - 0,57

      0,34 - 0,52

      0,12 - 0,17

      0,15 - 0,23

      0,25 - 0,40

      2

      Đồng bằng sông Hồng

      0,34 - 0,41

      0,19 - 0,34

      0,08 - 0,14

      0,08 - 0,14

      0,14 - 0,25

      3

      Bắc Trung bộ

      0,40 - 0,51

      0,29 - 0,40

      0,09 - 0,13

      0,12 - 0,17

      0,18 - 0,27

      4

      Duyên hải Nam Trung bộ

      0,27 - 0,46

      0,16 - 0,27

      0,09 - 0,13

      0,12 - 0,17

      0,18 - 0,28

      5

      Tây Nguyên

      0,50 -0,65

      0,21 - 0,50

      0,08 - 0,15

      0,12 - 0,21

      0,19 - 0,31

      6

      Đông Nam bộ

      0,25 - 0,45

      0,12 - 0,25

      0,06 - 0,12

      0,06 - 0,12

      0,11 - 0,22

      7

      Đồng bằng sông Cửu Long

      0,28 - 0,35

      0,18 - 0,28

      0,08 - 0,17

      0,08 - 0,17

      0,15 - 0,29

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT