Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở y tế theo công trình được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:05/08/2019

Liên quan đến việc sử dụng diện tích đất để xây dụng cơ sở y tế theo công trình. Cho tôi hỏi theo quy định thì định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở y tế theo công trình được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở y tế theo công trình được quy định như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở y tế theo công trình được quy định tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư 01/2017/TT-BTNMT quy định Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở văn hóa, y tế, giáo dục và đào tạo, thể dục thể thao do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, cụ thể như sau:

      2. Định mức sử dụng đất xây dựng cơ sở y tế theo công trình

      Loại công trình/đơn vị hành chính

      Định mức sử dụng đất

      Quy mô dân số (nghìn người)

      Quy mô (giường bệnh)

      Diện tích công trình (1.000 m2)

      1. Cấp xã

      Trạm y tế

      5 - 7

      0,5 - 2,0

      2. Cấp huyện

      Bệnh viện đa khoa

      <100

      50 - <100

      10,0 - 20,0

      ≥100

      100 - 200

      25,0 - 30,0

      Phòng khám đa khoa khu vực

      20 - 30

      6 - 15

      1,8 - 2,4

      Trung tâm y tế dự phòng

      1,0 - 1,5

      3. Cấp tỉnh

      Bệnh viện đa khoa

      <1.000

      250 - <350

      27,0 - 31,5

      1.000 - 1.500

      350 - 500

      31,5 - 42,0

      >1.500

      >500

      42,0 - 44,0

      Bệnh viện chuyên khoa

      2.000 -4.000

      250 - 500

      27,0 - 36,0

      Bệnh viện y học cổ truyền

      <1.000

      100 - <150

      20,0 - 25,0

      1.000 - 1.500

      150 - <250

      25,0 - 27,0

      >1.500

      250 - 350

      27,0 - 31,5

      4. Cấp Trung ương

      Bệnh viện đa khoa

      500 - 1.500

      42,0 - 345,0

      Bệnh viện chuyên khoa

      250 - 1.200

      27,0 - 300,0

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT