Đối tượng nào được mua nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước?

Ngày hỏi:06/11/2018

Nhờ Ban tư vấn giải đáp giúp tôi vấn đề sau. Theo như tôi biết thì nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước chỉ được bán cho những đối tượng nhất định. Vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi đối tượng nào được mua nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Cảm ơn!

Ngọc Hải - Bến Tre

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Đối tượng được mua nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước được quy định tại Khoản 1 Điều 63 Nghị định 99/2015/NĐ-CP hướng dẫn Luật Nhà ở, theo đó:

    Người mua nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước phải thuộc các đối tượng được bố trí nhà ở theo quy định tại Khoản 1 Điều 57 Nghị định 99/2015/NĐ-CP.

    Trên đây là tư vấn về đối tượng được mua nhà ở cũ thuộc sở hữu nhà nước. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Nghị định 99/2015/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Sở hữu nhà nước
Nhà thuộc sở hữu nhà nước
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn