Dữ liệu ảnh viễn thám mức 0 được hiểu như thế nào?

Ngày hỏi:20/02/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Dữ liệu ảnh viễn thám mức 0 được hiểu như thế nào? Vấn đề này có được vản bản pháp luật nào nói đến hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Dữ liệu ảnh viễn thám là thông tin, hình ảnh đối tượng địa lý được thu nhận từ vệ tinh viễn thám.

      Theo đó, tại Khoản 1 Điều 16 Nghị định 03/2019/NĐ-CP về hoạt động viễn thám do Thủ tướng Chính phủ ban hành có quy định về khái niệm dữ liệu ảnh viễn thám mức 0 như sau:

      Dữ liệu ảnh viễn thám mức 0 (không) là dữ liệu ảnh viễn thám được thu nhận trực tiếp tại trạm thu dữ liệu viễn thám mà chưa qua bất cứ một quá trình hiệu chỉnh nào.

      Trên đây là nội dung giải đáp về khái niệm dữ liệu ảnh viễn thám mức 0. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 03/2019/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn