Hành lang bảo vệ công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám được xác định khi nào?

Ngày hỏi:22/01/2019

Ban biên tập hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Hành lang bảo vệ công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám được xác định khi nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Thanh Trọng - Ninh Thuận

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời điểm xác định hành lang bảo vệ công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám được quy định tại Khoản 1 Điều 12 Nghị định 03/2019/NĐ-CP về hoạt động viễn thám do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

      Hành lang bảo vệ công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám phải được xác định trong quá trình giao đất, cho thuê đất và giao chủ đầu tư quản lý, khai thác, sử dụng để đảm bảo công trình hoạt động ổn định theo thông số kỹ thuật; thiết kế. Đối với những công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám đã được xây dựng và đang hoạt động ổn định trước khi Nghị định này được ban hành thì giữ nguyên hiện trạng.

      Trên đây là nội dung giải đáp về thời điểm xác định hành lang bảo vệ công trình hạ tầng thu nhận dữ liệu ảnh viễn thám.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn